Sundan Kami:
TOPCon Front-Film SiNx Malaking Panalo: 3-4W Mas Maraming Module Power
  • 2026-07-13
  • 696 Mga Pagtingin
  • Blog

TOPCon Front-Film SiNx Malaking Panalo: 3-4W Mas Maraming Module Power

Mabilis na sagot: Ang kapal ng front-film silicon nitride sa isang TOPCon cell ay nagiging kapaki-pakinabang na nasusukat na module power. Ang paghahambing ng linya sa pagitan ng dalawang grupo ng mga cell na may magkaibang front-film recipe ay nagbunga ng 3 W hanggang 4 W na pagkakaiba sa module output, kung saan ang mas mahusay na recipe ay nakakuha ng humigit-kumulang 2.8 W. Ang SiNx ay gumagana bilang anti-reflective coating at bilang pinagmumulan ng hydrogen passivation, at ang dalawang gawaing ito ay humihila sa optimum na kapal sa magkaibang direksyon: masyadong manipis at tumataas ang reflectance, masyadong makapal at nagbabago ang optical at passivation behaviour ng film. Ang mga recipe na pinag-uusapan ay nasa 15 nm hanggang 45 nm na saklaw, na may ilang layer sa pagitan ng 20 nm at 30 nm. Dahil ang layer ay idineposito sa parehong PECVD step sa alinmang paraan, ang gain ay walang gastos sa kagamitan — ito ay pagbabago ng recipe, kaya ang front-film optimisation ay isa sa pinakamurang natitirang efficiency levers sa isang TOPCon line.

PV Module Manufacturing · ni Jerry, Ooitech

Pagpapakilala ng Produkto

Nagpatakbo ka ng paghahambing sa linya. Dalawang grupo ng TOPCon cells, magkaibang front-film recipes.

  • Gradient film group: SiNx/SiOxNy/SiOx gradient stack (na may low-refractive-index SiOx/SiOxNy layers)

  • Pure SiNx group: purong multilayer SiNx

Bumalik nang baliktad ang resulta.

  • Cell level: ang gradient group ay 0.05%-0.1% na mas mataas sa efficiency kaysa sa pure SiNx group. Sa cell, ang gradient film ay malinaw na mukhang mas mahusay.

  • Module level: pagkatapos ng lamination sa 66-cell 210×210 modules, ang pure SiNx group ay aktwal na 3-4W higher sa power (sinukat sa linya).

"Ang grupo na may mas mababang cell efficiency ay nagtapos na may mas mataas na module power." Patuloy na nagtatanong ang Quality kung bakit, at hindi mo lang masasagot ang "packaging gain."

Ang pirasong ito ay gumagamit ng isang matibay na papel upang ayusin ang kontra-intuitibong optical math na iyon.

Technical Parameters

Cell efficiency ≠ module power. Ang lamination ay nasa pagitan.

Panatilihing mahigpit ang isang bagay sa iyong isip: ang cell efficiency at module power ay hindi simpleng multiplication.

Gamit ang 66-cell 210×210 TOPCon module na may 25.7%-grade cells bilang baseline, ang line data ay nagpapakita na ang 0.1% cell efficiency gap ay tumutugma sa humigit-kumulang 2.8W ng module power. Sa coefficient na iyon:

PaghahambingCell-level gapInaasahang module gapNasukat na module result
Gradient film vs pure SiNx+0.05%-0.1% (mas mataas ang gradient)+1.4-2.8W (dapat manalo ang gradient)Pure SiNx +3-4W (baliktad)

Ang direksyon ay ganap na nagbago. Ang cell-level advantage ay kinain sa lamination.

Ang module power ay hindi direktang minultiply na cell efficiency. Ang Glass, encapsulant at backsheet nagdadala ng optical coupling gain (positibo) ngunit mayroon ding current mismatch at distribution loss (negatibo). Ang net ay ang nasukat na power. Ang magkaibang anti-reflection recipes ay gumagawa ng magkaibang post-lamination nets, at iyon ang ugat ng "lose at cell, win at module."

Ang mekanismong ito ay na-pin down na ng Zhang et al. 2019 (Energies, DOI:10.3390/en12061168) sa isang PERC platform, na sinusuportahan ng SunSolve simulation at module measurement.

TOPCon Front-Film SiNx Wins Big: 3-4W More Module Power Than Gradient Film

Mga Teknikal na Kalamangan

Isang PERC paper ang nagpapaliwanag ng inversion nang malinaw

Pinag-aralan ng Zhang 2019 ang front three-layer anti-reflection coating sa mono PERC. Ang unang dalawang layer ay nanatiling fixed SiNx (20nm/45nm). Ang ikatlong layer lamang ang nagbago.

  • Plan A: ikatlong layer 15nm SiNx (refractive index 1.99)

  • Plan B3: ikatlong layer 30nm SiOx (refractive index 1.46)

Gamit ang SunSolve optical simulation (kasama ang pyramid texture), kinompute nila ang weighted average reflectance WAR (300-1100nm):

PlanIkatlong layerWAR (300-1100nm)
A15nm SiNx3.12%
B330nm SiOx2.78%
B550nm SiOx2.46% (mas makapal, mas mababa)

Sa cell level, ang B3 ay nagre-reflect ng mas kaunti kaysa sa A, nasukat na Isc 62mA na mas mataas, efficiency 21.50% vs 21.35% (+0.15% abs). Ang film na may low-index SiOx layer ay nananalo lang sa cell.

TOPCon Front-Film SiNx Wins Big: 3-4W More Module Power Than Gradient Film

Ngunit sa module level, ang plot ay bumabaliktad. Sinasabi ito ng Section 3.3 nang malinaw:

"Dahil ang EVA encapsulant ay sumisipsip ng short-wavelength light, ang spectral response advantage ng 30nm SiOx cell ay bahagyang natatakpan... ang module power gain ay 0.9W lamang... ang paglalagay ng SiOx sa module ay nagbawas ng cell-level performance gain ng 57%."

Ang mga detalye:

  • CTM ratio: 30nm SiOx 96.1% vs 15nm SiNx 96.5%. Ang SiOx ay aktwal na mas mababa.

  • Ang +0.15% cell-level advantage ay nawalan ng 57% ng gain nito pagkatapos ng lamination.

  • Module power gain lamang 0.9W.

Iyon ang paper-level na paliwanag para sa iyong kaso. Ang gradient group (na may SiOx/SiOxNy low-index layers, tulad ng B3 ni Zhang) ay nananalo ng 0.05-0.1% sa cell level sa pamamagitan ng short-wave anti-reflection. Ngunit pagkatapos ng lamination, ang EVA ay sumisipsip ng <380nm short-wave light, ang short-wave edge ng gradient group ay nasasakal, bumababa ang CTM, at sa parehong efficiency grade ang pure SiNx group ay lumalampas dito.

Application ng Produkto

Kung saan ang gap, at gaano kalaki

① Cell level: gradient group nananalo ng 0.05%-0.1%, mga 1.4-2.8W

Sa 66-cell 210 TOPCon line baseline (0.1% cell efficiency ≈ 2.8W module power), ang gradient group ay tumatakbo ng 0.05%-0.1% na mas mataas sa cell level, na dapat mangahulugan ng 1.4-2.8W na mas mataas sa module.

② Module level: pure SiNx aktwal na mas mataas ng 3-4W (sinukat sa linya)

Nasukat, ang module power ng pure SiNx group ay 3-4W mas mataas kaysa sa gradient group. Ibinalik ang maliit na disadvantage sa antas ng cell, at nangangahulugan ito na ang purong SiNx group ay nag-aambag ng 4.4-6.8W mas marami sa yugto ng packaging lamang. Laban sa 720W baseline, iyon ay 0.61%-0.94% na pagkakaiba sa packaging-gain.

③ Suporta ng literatura: Ang "57% cut" ni Zhang 2019 (PERC platform)

Ang natuklasan ni Zhang sa PERC ay malapit na tumutugma: ang film na may SiOx third layer ay nananalo ng +0.15% sa antas ng cell, ngunit pagkatapos ng lamination ang gain ay nabawasan ng 57% at ang CTM ratio ay bumaba ng 0.4 puntos.

Kung iko-convert sa 66-cell 210 TOPCon, ang 0.1% na kalamangan sa antas ng cell ay nag-iiwan lamang ng mga 0.04% pagkatapos ng lamination, at ang module ay maaaring ganap na mag-invert. Pareho ang pinagmulan, pareho ang dahilan sa resulta ng iyong linya na "purong SiNx na mas mataas ng 3-4W."

④ Bakit ang gradient group ay nahuhuli sa antas ng module?

Ang gradient film na may SiOx/SiOxNy ay may pangunahing lakas sa 300-500nm short-wave anti-reflection. Ngunit iyon mismo ang banda kung saan ang glass + EVA ay pinakamalakas sumipsip sa module. Ang short-wave edge ng gradient film ay direktang kinakain ng mga packaging materials. Samantala, ang purong multilayer SiNx ay ginagawa ang anti-reflection nito nang lubusan sa >400nm visible-to-near-infrared main band (epektibo pa rin pagkatapos ng lamination, kung saan ang quantum response ng silicon ay mas mataas), kaya mas malaki ang kita nito sa antas ng module.

Pagpapasok nito sa linya: huwag hatulan sa cell efficiency lamang

① Maaari ba itong tumakbo sa linya ngayon?

Pareho. Ang purong multilayer SiNx ay isang mature na ruta. Ang gradient film (SiNx/SiOxNy/SiOx) ay maaari ring gawin sa tube PECVD, isa pang coating layer lamang at isa pang hakbang ng N/O ratio at three-layer thickness matching control.

Kamakailan, ang TOPCon industry ay muling nagtataguyod ng "front-film SiNx multilayer" na paraan upang palitan ang "front-film nitrous-oxide multilayer" na proseso. Ang data na nakita mo ay line-level na ebidensya ng trend na iyon. Hindi sa hindi maganda ang gradient film, kundi bumagsak ito sa pagsusulit sa lamination.

② Sulit ba ito?

Depende sa kung paano mo bilangin. Tingnan lamang ang cell efficiency at ang gradient film ay 0.05-0.1% na mas maganda. Ngunit sa antas ng module, ang purong multilayer SiNx ay lumalampas ng 3-4W, at sa kasalukuyang TOPCon module per-watt pricing, iyon ay tunay na premium room.

Ang pagpili ng front-film ay dapat gumamit ng two-metric view: cell efficiency kasama ang packaging gain. Huwag tumitig sa isang numero sa antas ng cell, o magwawakas ka tulad ng gradient group, nananalo sa mukha sa cell at natatalo sa sustansya sa module.

③ Stable ba ito?

Kailangan ito ng sariling pagsusuri. Pareho silang multilayer films, at ang pangmatagalang pagiging maaasahan (film stability sa ilalim ng damp heat, pagtutugma sa iba't ibang encapsulants) ay dapat sukatin. Ang naunang gawain ng UNSW Hoex team ay nagpakita na ang TOPCon ay lubhang sensitibo sa encapsulation formulas. Ang anti-reflection film at encapsulant ay magkakaugnay. Baguhin ang coating at ang pagpili ng encapsulant ay maaaring kailangang sumunod.

Tip sa pitfalls ng line-worker: kapag naghahambing ng dalawang front-film processes, huwag lamang ihambing ang cell efficiency. Ang 0.05-0.1% na agwat sa antas ng cell ay mukhang maliit, ngunit ang module ay maaaring mag-invert ng ilang watts. Sukatin ang parehong cell efficiency at module power, lalo na para sa mga high-end modules na naghahabol ng power-grade premiums.

Mga limitasyon: ano ang hindi sinasabi ng papel

  • Ang Zhang 2019 ay PERC-platform na ebidensya, hindi TOPCon. Ngunit ang front anti-reflection optics ay may parehong pinagmulan: ang EVA ay sumisipsip ng short-wave, ang SiOx films ay nawawalan ng kanilang short-wave edge, bumababa ang CTM. Iyon ay pangkalahatang tuntunin ng packaging optics, at ang TOPCon front film ay sumusunod dito. Ang line case na ito ay TOPCon, pare-pareho ang direksyon sa papel. Inirerekomenda na muling patakbuhin ito sa iyong sariling linya gamit ang EQE spectral response kasama ang pre/post-lamination reflection split.

  • Ang mekanismo ay inference ng artikulong ito, hindi isang verdict. Ang pisikal na paliwanag para sa "purong multilayer SiNx ay may mas mataas na packaging gain" (effective spectrum trimmed + low parasitic absorption) ay nangangailangan ng EQE spectral response at pre/post-lamination reflection/absorption split data upang mapatunayan. Ang pirasong ito ay nagbibigay ng pisikal na balangkas at direksyon. Aling banda ang nangingibabaw at saan nagmumula ang parasitic absorption ay naghihintay ng line spectral data.

  • Ang 0.61%-0.94% na agwat sa packaging-gain ay isang order-of-magnitude estimate na na-back-calculate mula sa 3-4W at 0.05-0.1%. Ang iba't ibang encapsulants (EVA/POE/EPE) at iba't ibang glass (coated/uncoated) ay magbabago sa numerong iyon.

  • Ang bifacial modules at UV-cut encapsulant ay higit pang nagbabago sa short-wave utilization. Ang agwat sa pagitan ng dalawang grupo ay maaaring muling ipamahagi sa ilalim ng dual-glass + UV-pass scenario.

Buod

Parehong TOPCon cells, ang gradient group ay nananalo ng 0.1% sa antas ng cell, at pagkatapos ng packaging ay natatalo ng 4W. Ang pagkakaiba ay hindi lamang efficiency, ito ay na ang pagsusulit na kinaroroonan ng anti-reflection film ay nagbago sa yugto ng module.

Ang pagsusulit sa cell ay sumusubok ng full-spectrum short-wave, at ang gradient group ay sumasagot nang maayos. Ang pagsusulit sa module ay sumusubok ng effective spectrum pagkatapos ng packaging, at ang purong SiNx group ay nagbabaliktad nito.

Sinabi na ito ng 2019 PERC paper: ilagay ang SiOx sa module at ang cell-level gain ay nabawasan ng 57%. Ang 3-4W inversion na nasukat sa linya ay tumutugma sa konklusyon ng papel sa direksyon.

Para sa pagpili ng front-film, huwag hayaang ang nag-iisang numero ng cell-efficiency ang magtakda ng tempo. Bilangin ang packaging gain sa kabuuan.

Pananaw ng Ooitech

Ang agwat ng cell-versus-module dito ay eksaktong bitag na binabantayan namin kapag naghahatid kami ng module line. Ang coating na nagningning sa cell ay maaaring tahimik na magtanggal ng watts kapag ang glass at EVA ay inilagay sa ibabaw, kaya lagi naming sinasabi sa mga kliyente na i-lock ang anti-reflection choice laban sa tunay na CTM data, hindi lab efficiency. Dahil ang Ooitech ay gumagawa lamang ng module production lines, ang cell-to-module coupling na ito ang lugar kung saan ang aming lamination at process-training work ay tunay na kumikita. Kung gusto mong makita kung paano nagaganap ang mga pagpipiliang ito sa isang tumatakbong TOPCon line, ang Ooitech YouTube channel (www.youtube.com/ooitech) ay may maraming factory footage na sulit sundan.


Mga Tag :

Humiling ng Quote

Lahat ng upload ay secure at kumpidensyal.

Bakit Piliin Kami

Naghahatid kami ng expertise na maaasahan mo aming serbisyo

Direct-from-Factory Equipment.

Mga Kalamangan na Cost-Effective

Naghahatid kami ng pambihirang halaga, pinalalaki ang mga resulta habang ino-optimize ang badyet para sa mga kliyente.

Ang Aming Experienced Team

Ang aming mga bihasang propesyonal ay dalubhasa sa mga makabagong solusyon at mga pasadyang estratehiya.

15+ Taon ng Karanasan sa Industriya

Ang malalim na kadalubhasaan ay nagsisiguro ng maaasahan, may kamalayan sa uso, at napatunayang mga resulta para sa tagumpay.

Mga Testimonya

Ano ang Sinasabi ng Aming Kliyente Sabi tungkol sa amin

Pinupuri ng mga testimonya ng kliyente ang aming malalim na pag-unawa sa kanilang mga hamon, na humahantong sa mga makabagong solusyon at matibay na ROI. Ang mga pangmatagalang pakikipagtulungan—ang ilan ay mahigit isang dekada—ay nagpapakita ng kanilang tiwala at kasiyahan. Ang kanilang mga kuwento ng tagumpay ay nagtutulak sa amin na patuloy na malampasan ang mga inaasahan. Alamin Pa

Aming mga Produkto

Aming Pinakabagong mga Produkto

SL-1000 Pang-welding ng Back Contact Cell: 600 Cell/oras
2025-09-05 21:43:58

SL-1000 Pang-welding ng Back Contact Cell: 600 Cell/oras

Ang SUNPOWER Back Contact Cell Welding Machine SL-1000 ng Ooitech ay may electromagnetic welding, CCD+SCARA robot positioning, dual cell loading

Magbasa Pa
SS-2500B Tabber Stringer: 2400 Cells/oras, 3-20BB
2025-08-17 17:41:21

SS-2500B Tabber Stringer: 2400 Cells/oras, 3-20BB

SS-2500B full automatic tabber stringer machine para sa crystalline silicon solar cells na may 2400PCS/H capacity, may infrared soldering

Magbasa Pa
SS-1500B Solar Cell Tabber Stringer: 1200 Cell/oras
2025-08-17 17:41:21

SS-1500B Solar Cell Tabber Stringer: 1200 Cell/oras

SS-1500B automatic solar cell welding machine ng Ooitech - High-performance tabber stringer para sa BC, TOPCON, PERC

Magbasa Pa
OSLB-1300 BC Cell Stringer: 1000 Cells/oras, ±0.10mm
2025-08-17 17:41:21

OSLB-1300 BC Cell Stringer: 1000 Cells/oras, ±0.10mm

Ang OSLB-1300 back contact cell welding machine ng Ooitech ay naghahatid ng ≥1000 cells/hour throughput para sa BC, IBC, ABC, at HPBC solar cell string welding.

Magbasa Pa
OPT-M960B EL at VI Tester: 0.1mm/pixel, Intel i7
2025-09-06 11:38:03

OPT-M960B EL at VI Tester: 0.1mm/pixel, Intel i7

Nag-aalok ang Ooitech ng propesyonal na solar panel EL tester at VI tester machines (OPT-M960B, OPT-M951B, OPT-M950B) na may SONY industrial cameras

Magbasa Pa
OTCT-A Pangsubok ng Solar Cell: IEC 60904-9, Antas A
2025-09-08 13:53:04

OTCT-A Pangsubok ng Solar Cell: IEC 60904-9, Antas A

OTCT-A solar cell tester – A-grade spectrum xenon lamp, 16-bit 4-ch acquisition, IEC60904-9:2020. Tumpak na pagsukat ng IV curve para sa mono at &

Magbasa Pa